Luz - Za a Kashe Garin Haske

Yesu ya Luz de Maria de Bonilla a ranar 24 ga Yuli, 2022:

Jama'ata ƙaunataccena: Ina ƙaunarku, ina jagorance ku, kuma ina tara ku kamar Makiyayin rayuka. Masoya na Zuciyata: Na zo da ƙaunata don in sa muku albarka da kuma miƙa muku giciye na ɗaukaka da ɗaukaka. 'Ya'yana, na ci gaba da shan wahala saboda kowannenku. Na gan ku kuna nisa daga garken tumakina, kuna nutsewa cikin koyarwar ƙarya domin ba ku san ni ba. Mutanena suna karɓar zunubi, da ƙarya, da abin kunya; Suna yarda da abin da ba shi da kyau, kuma sun saba da mugunta. Ina kiran ku zuwa tuba!

Wannan shi ne daidai lokacin da ba za ku jagorance ku bisa ga bukatun ku ba, amma na Gidan Gidana. Wannan shi ne lokacin alamomin da ke gabanin gargaɗi, amma duk da haka mutanena ba su ci gaba da bincika kansu ba, ba su bincika a cikin zukatansu ba, kuma ba su ga kansu ba tare da abin rufe fuska ba. 'Ya'yana suna yin aiki a waje da ƙaunata. Nisa daga ayyuka da ayyukan Kiristoci na gaskiya, kuna ƙyale kanku ku zama masu sha’awar waɗanda, ko da sun san Ni, suna raina ni, suna neman bukatun kansu ba nawa ba. Tabarbarewar 'yan Adam ta kai su ga dandana abin zunubi, su so ikon duniya, su yi nisa har su nutsar da Ikilisiyara cikin duhu su rufe bagadan hadaya ta Eucharist da guduma.

Oh, menene lokacin zafi! Ina shan wahala da yawa, kuma mutanena makafi suna kallon kansu: sun raina tawali'u, suna ciyar da abinsu na girman kai da ɓatacce da girman kai. Na ba ku da yawa, yara! Za ku yi hasarar da yawa saboda girman kai har sai da ba ku sami gamsuwa ko cikar ruhi ba, za ku sake yin sujjada a gabana domin in 'yantar da ku daga gagarabadau mai yawa da kuka bari ku fada kan abin da yake Nawa!  

Ku yi addu'a, ya mutanena, ku yi addu'a, ku yi addu'a: Adalcina yana zuwa a kan abin da yake nawa.

Ku yi addu'a, ya jama'ata, ku yi addu'a: Za a kashe birnin fitilu, a rufe abincinsa, 'ya'yana kuma za su yi kuka.

Yi addu'a, mutanena, yi addu'a ga Argentina: za ta sha wahala, ga mamakin ɗan adam.

Yi addu'a, mutanena, ku yi addu'a: yanayi zai yi aiki da ƙarfi.

Maƙiyana za su tashi gāba da 'ya'yana. Ku ci gaba da bangaskiya ba tare da tsoro ba: runduna ta mala'iku za su sa azzalumai su gudu. Jama'ata, girman kai da wauta na ɗan adam dole ne a kawar da su a shirye-shiryen korar abubuwan da ke cikin kowane ɗayanku. Ka sallama mini ba tare da ka yi wa ɗan adam tsayin daka ba; Ta haka ne zan zama kome a cikinku, kuma za ku zama wadatuwata. Ku yi gaggawa, yara, ku rabu da ɗimbin tsummoki waɗanda ke hana ku tafiya zuwa gare ni. Ku kasance soyayya, 'yan uwantaka, sadaka, gafara, bege, kuma kowannenku ya zama mai taimako ga 'yan'uwanku maza da mata.

Ku yi biyayya da Dokoki, ku ƙaunaci Sacrament, ku sulhunta da ni, ku karɓe ni da ƙauna a madadin waɗanda ba sa ƙaunata. Ta wannan hanyar, zaku zama wadatuwata. Haka 'ya'yana suke aiki kuma suke aikatawa domin su ɗanɗani soyayyata, kuma soyayyata ta zama alamar kasancewara a cikinku. Ina muku albarka kuma ina ƙarfafa ku. Jama'a ku ci gaba da rike hannuna da hannun mahaifiyata ba tare da tsoro ba.

Zuciyata tana bugun kowane ɗayanku. Ina son ku

Hail Maryamu mafi tsarkakakke, ta ɗauki ciki ba tare da zunubi ba
Hail Maryamu mafi tsarkakakke, ta ɗauki ciki ba tare da zunubi ba
Hail Maryamu mafi tsarkakakke, ta ɗauki ciki ba tare da zunubi ba 

Sharhin Luz de Maria

’Yan’uwa: Ƙaunar Allah ta ƙunshi kome da kome, tana mamaye waɗanda suka sadaukar da kansu don zama na Kristi da ƙarancin duniya. Wannan kalma ce mai zurfi; mu sake yin tunani akai. Ubangijinmu Yesu Kristi ya tuna mana cewa lamirinmu za a gwada mu. Wajibi ne a ci gaba da yin shiri, da tuba, da yin furuci da zunubanmu, kuma mu ci gaba da kasancewa cikin ayyukan ramawa da kauna da ƙauna da addu'a. 

Ya kira mu da mu bar tarkacen wauta na ɗan adam, girman kai da ke cutar da rai kuma ya hana mu ganin kanmu kamar yadda muke. ’Yan’uwa, waɗannan lokatai ne na gaggawa, ganin cewa Ubangijinmu Yesu Kiristi ya gaya mana cewa wannan shi ne daidai lokacin waɗanda ba su neme shi ba su neme shi. Za mu iya gane cewa yana da gaggawa ga ɗan adam ya nemi tuba, ya nemi wannan gamuwa ta kansa da Kristi, domin ya zama halitta wadda ke zaune a cikin wannan ƙauna ta allahntaka wadda aka kira mu duka.  

Mu mai da hankali kuma a faɗake a ruhaniya, bari mu kasance a haka, idan aka yi la’akari da kalmomin Allah da suka gaya mana cewa haka ne lokacin alamomi da cikawa. Wannan shine dalilin da ya sa aka kira mu da mu shirya kanmu, domin kowace ranar da ta wuce takan kawo mu wata rana kusa da Gargaɗi ko kuma ranar da za a iya kiran mu a gaban gaban Ubangiji. ’Yan’uwa maza da mata, Kristi yana shan wahala kullum, kuma kowannenmu zai iya zama ruhun ramuwa don zafin ƙaunataccen Ubangijinmu Yesu Kristi. Bari mu mai da hankali, kada mu faɗa ga muguntar da ke tashi gāba da Ikilisiyar Ubangijinmu Yesu Kiristi da kuma jikin Kristi na sufanci! Bari mu mai da hankali, kamar yadda bagadin hadaya ta Eucharist ya buge da waɗanda suka san Kristi, amma waɗanda suke so su mallaki Cocin Almasihu!  

’Yan’uwa, tsarkakewar ‘yan Adam ya zama dole, kamar yadda Ubangijinmu ya fada mana, amma mu tuna cewa a cikin tsarkakewar akwai sauran taimakon Ubangiji. Wannan taimakon da mutanen Allah suka yi gaba da shi kuma zai ci gaba har zuwa cikar zamani. Ana iya buge Ikilisiya, amma ta kasance, kamar yadda Kristi ya kasance.  

Amin.  

Print Friendly, PDF & Email
Posted in Luz de Maria de Bonilla, saƙonni.