Marija - An aiko ni don koya muku yin addu'a

Uwargidanmu ga Marija, ɗayan Masu hangen nesa na Medjugorje a Nuwamba 25, 2022:

Ya ku yara! Maɗaukakin Sarki ya aiko ni gare ka in koya maka addu'a. Addu'a tana buɗe zukata kuma tana ba da bege, kuma bangaskiya tana haifuwa kuma tana ƙarfafawa. Yara ƙanana, da ƙauna nake kiran ku: ku koma ga Allah, gama Allah ƙauna ne da begenku. Ba ku da makoma idan ba ku yi nufin Allah ba; Shi ya sa nake tare da kai domin in shiryar da kai ga yanke shawarar tuba da rayuwa, ba don mutuwa ba. Na gode da amsa kira na.


 

A cikin 2017, Hukumar da Paparoma Benedict XVI ya kafa don kammala bincike na tsawon shekaru a kan abubuwan da ake zargin Medjugorje, sun samar da sakamakonsu: 

…[a] bakwai na farko da aka zaci [bayyana] tsakanin Yuni 24 da Yuli 3, 1981, kuma duk abin da ya faru daga baya […] Membobi da masana sun fito da kuri’u 13 [daga cikin 15] a cikin ni'imar na fahimtar yanayin allahntaka na wahayin farko. - Mayu 17th, 2017; Rajistar Katolika ta ƙasa

Kama da sauran abubuwan da aka amince da su (kamar Betania), lokuta na farko ne kawai hukumar coci ta amince da su. Wannan ba abin mamaki ba ne game da batun Medjugorje tunda bayyanarwar tana gudana a halin yanzu. 

Ɗaya daga cikin sukar gama gari na masu zagin saƙon Uwargidanmu na Medjugorje shine cewa “banal ne.” Ana tsammanin, da alama, cewa kowace fitowar dole ne ta “yi sauti” kamar Fatima ko wata wahayin da aka amince da ita. Amma babu wani dalili na irin wannan ikirari. Me ya sa, alal misali, kowane littattafan Littafi Mai Tsarki—wanda aka ɗauka cewa kowa ya hure daga Tushen Allah ɗaya—kowanensu yana da nasa dandano ko nanata? Domin Allah yana bayyana wani abu dabam, wani abu na musamman ta kowane marubuci.

Haka ma, akwai furanni da yawa a cikin lambun annabawa na Allah. Tare da kowane mai gani ko sufi wanda Ubangiji ya ba da “kalmar” ta wurinsa, sabon ƙamshi, sabon launi yana fitowa don amfanin masu aminci. Ko kuma ku yi tunanin kalmar annabcin Allah ga Ikilisiya kamar dai haske ne mai tsafta wanda sai ya wuce cikin priism na lokaci da sarari. Ya rabu zuwa ɗimbin launuka - tare da kowane manzo yana nuna wani launi, dumi, ko yanayi, gwargwadon yanayin wancan lokacin. 

A cikin sakon da ke sama a yau daga Uwargidanmu ta Medjugorje, an ba mu Dalilin zama ga waɗannan bayyanar, waɗanda suka fara a ranar idin Yahaya Maibaftisma a cikin 1981: 

Ya ku yara! Maɗaukakin Sarki ya aiko ni gare ka in koya maka addu'a.

Idan kuka yi nazarin saƙon Uwargidanmu a wannan yanki na Baltic, ko da yake babu shakka akwai gargaɗi da abubuwa masu banƙyama, babban abin da aka fi mayar da hankali - ba kamar Fatima ba, shine kan haɓaka rayuwar Kirista. Uwargidanmu tana mai da hankali kan addu'a, musamman "addu’ar zuciya”; akan azumi, yawan ikirari, liyafar Eucharist, da kuma bimbini akan Nassi. Waɗannan gargaɗin ba shakka suna da ɗan asali ga Kiristanci - amma mutane nawa ne suke yin su? Amsar, za mu iya gani a sarari a cikin ƙararrakin ɓata lokaci, kaɗan ne - kaɗan ne. 

A gaskiya ma, idan dukanmu mun bi wannan saƙon da ke sama da aminci kowace rana, “ba tare da gushewa ba” kamar yadda Bulus ya gargaɗe mu,[1]1 TAS 5: 17 to da rayuwar mu ta canza. Yawancin zunubai da muke fama da su za a yi nasara a kansu. Za a fitar da tsoro daga zukatanmu da ƙarfin hali, ƙauna, da ikon Ruhu Mai Tsarki zai maye gurbinsa. Za mu girma cikin Hikima, Ilimi, da Fahimta. Za mu sami kanmu a cikin guguwar rayuwa, gami da Babban Guguwar da ta mamaye duniya, kamar muna tsaye a kan dutse. Ta hanyar waɗannan saƙonnin Uwargidanmu ta Medjugorje, na tabbata Ubangijinmu yana sake maimaita mana:

Duk wanda ya ji waɗannan kalmomi nawa, ya aikata su, zai zama kamar mutum mai hikima wanda ya gina gidansa a kan dutse. Ruwa kuwa ya zubo, ruwa kuma ya zo, iska kuma ta buge gidan, amma bai faɗi ba, domin an kafa shi a kan dutse. (Matt. 7: 24-25)

A haƙiƙa, zan je har in faɗi cewa, cikin duk saƙon nan na Kidayar Mulki, waɗannan daga Uwargidanmu ta Medjugorje sun zama ainihin ma'anar. kafuwar na duk abin da ta ke fada a duniya. Rasa wannan muhimmin kiran annabci zuwa ingantaccen juzu'in ciki - kuma za ku sami kanku a ƙasa mai yashi da gaske. 

Bishop Stanley Ott na Baton Rouge, LA.: "Uba mai tsarki, me kuke tunani game da Medjugorje?" [John Paul II] ya ci gaba da cin miya ya amsa: "Medjugorje? Medjugorje? Medjugorje? Abubuwa masu kyau ne kawai ke faruwa a Medjugorje. Mutane suna addu'a a can. Mutane za su je Confession. Mutane suna girmama Eucharist, kuma mutane suna komawa ga Allah. Kuma, abubuwa masu kyau ne kawai da alama suna faruwa a Medjugorje. " —Kamar yadda Archbishop Harry Joseph Flynn na St. Paul/Minneapolis, Minnesota ya faɗa; medjugorje.hr, Oktoba 24th, 2006

 

- Mark Mallett marubucin Kalmar Yanzu, Zancen karshe, da kuma wanda ya kafa Countdown to the Kingdom

 

Karatu mai dangantaka

Medjugorje - Abin da Ba ku sani ba…

Medjugorje da Bindigogin Taba…

Akan Medjugorje

 

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi

1 1 TAS 5: 17
Posted in saƙonni.