Littafi - Waƙar Mace

Akan Bukin Ziyartar Maryamu Budurwa

 

Lokacin da wannan Gwajin na yanzu da mai zuwa ya ƙare, ƙarami amma tsarkakakken Ikilisiya zai fito a cikin tsarkakakken duniya. Za ta tashi daga ranta waƙar yabo… wakar Mace, Maryamu, wanene madubi da begen Ikilisiya mai zuwa.

Maryamu ta dogara ne kacokam ga Allah kuma tana fuskantar shi gaba ɗaya, kuma a gefen sideanta, ita ce mafi kyawun hoto na 'yanci da na' yancin ɗan adam da na duniya. Yana mata a matsayin Uwa da Misali dole ne Ikilisiya ta duba domin fahimta a cikakkiyar ma'anar nata manufa. —KARYA JOHN BULUS II, Redemptoris Mater, n 37

Da kuma,

Mai girma Maryamu… kuka zama sifar Ikilisiya mai zuwa… —POPE Faransanci XVI, Kallon Salvi, n.50

Wannan Matar tana wakiltar Maryamu, Uwar Mai Fansa, amma tana wakiltar a lokaci guda dukan Ikilisiya, Mutanen Allah na kowane lokaci, Ikilisiyar da a kowane lokaci, tare da tsananin zafi, ta sake haihuwar Almasihu. —POPE BENEDICT XVI dangane da Rev 12: 1; Castel Gandolfo, Italiya, AUG. 23, 2006; Zenit

 

  

MAGNIFICAT NA MATA-CHUCH

Sabuwar waƙar da zan raira waƙa ga Allahna.
(Alƙalai 16:13)

 

Za a yi zubo da Ruhu Mai Tsarki, kamar yadda a cikin Fentikos na biyu, don sabunta fuskar duniya, don cinna wuta da Divauna ta Allah zukatan amintattu waɗanda za su yi kuka:

Raina yana shelar girman Ubangiji! (Bisharar Yau)

Za a yi farin ciki sosai a nasarar da Yesu ya yi bisa Shaiɗan, wanda za a ɗaure shi da “shekaru dubu”:[1]"Yanzu… mun fahimci cewa tsawon shekaru dubu ana nuna su da alama." —St. Justin Martyr, Tattaunawa tare da Trypho, Ch. 81, Ubannin Ikilisiya, Dandalin Kiristanci

Ruhuna yana farin ciki da Allah mai cetona.

Jin daɗin cewa masu tawali'u za su gaji duniya zai zama gaskiya: [2]cf. Zab. 37:11, Matt 5: 5

Gama ya lura da ƙasƙantar da kuyanginsa.

Umaƙƙarfan Zuciyar Maryamu Mai Girma shine nasarar Ikklisiyar da suka rage waɗanda ke riƙe da Kalmar a cikin Willaunar Allah. Duniya kuma za ta fahimci babban ƙaunar da Yesu yake yi wa Amaryarsa, Ikilisiya, waɗanda za su ce da gaskiya:

Ga shi, daga yanzu zuwa dukan zamanai za su kira ni mai albarka.

Cocin zata tuna da abubuwan al'ajabi da suka faru yayin gwajin…

Madaukaki ya yi manyan abubuwa a gare ni, kuma mai tsarki ne sunansa.

 … Da kuma babbar Rahamar da Allah yayiwa duniya kafin ranar Adalci ta fara.

Jinƙansa daga zamani zuwa zamani ne ga waɗanda suke tsoronsa.

Masu ƙarfi da girman kai za su ƙasƙantar da kansu kuma ba su da kome: [3]cf. Zep, 3:19, Luka 1:74

Ya nuna ƙarfi da hannunsa, tarwatsa masu girman kai da tunani.

Kuma shuwagabannin Sabuwar Duniya sun lalace gaba ɗaya. [4]cf. Zep 3:15, Rev. 19: 20-21

Ya fallasa masu mulki daga karagarsu, Amma ya ƙasƙantar da ƙasƙantattu.

Hadaya ta Eucharistic, wanda aka gudanar a wurare masu ɓoye yayin Gwajin, da gaske zai zama bikin duniya da tsakiyar Zamanin Salama.[5]Zep 3: 16-17

Yunwa ya cika ta da kyawawan abubuwa; attajirai ya sallamesu fanko.

Annabce-annabce game da dukan mutanen Allah za su kai ga cikarsu a cikin “ɗa” wanda Matar ta haifa: Mungiyar Kiristi ta Almasihu, wanda aka samo a cikin haɗin kan Ba’al’umma da Bayahude da kuma na Ikklesiyar Kirista duka. [6]Romawa 11:15, 25-27 

Ya taimaki bawansa Isra'ila, ya tuna da jinƙansa, kamar yadda ya alkawarta wa kakanninmu, Ga Ibrahim da zuriyarsa har abada.

 

C Canticle na Maryamu, da Mai girma (Latin) ko Megalynei (Byzantine)
shine waƙar duka na Uwar Allah da na Ikilisiya;
wakar 'Yar Sihiyona da sabuwar Mutanen Allah;
wakar godiya ga cikar ni'ima
zuba a cikin tattalin arziki na ceto.

Katolika na cocin Katolika, n 2619

 

—Mark Mallett (an daidaita shi daga Mace Mai Girma)


 

Ka kuma duba Era na Zaman Lafiya: Tsira daga wahayi da yawa

Tashi daga Ikilisiya

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi

1 "Yanzu… mun fahimci cewa tsawon shekaru dubu ana nuna su da alama." —St. Justin Martyr, Tattaunawa tare da Trypho, Ch. 81, Ubannin Ikilisiya, Dandalin Kiristanci
2 cf. Zab. 37:11, Matt 5: 5
3 cf. Zep, 3:19, Luka 1:74
4 cf. Zep 3:15, Rev. 19: 20-21
5 Zep 3: 16-17
6 Romawa 11:15, 25-27
Posted in Daga Masu Taimakawa, saƙonni, Littafi.